![20190914_190914_0004](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0004.jpg)
![20190914_190914_0004](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0004.jpg)
![20190914_190914_0004](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0004.jpg)
![20190914_190914_0005](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0005.jpg)
![20190914_190914_0005](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0005.jpg)
![20190914_190914_0005](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0005.jpg)
![20190914_190914_0006](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0006.jpg)
![20190914_190914_0006](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0006.jpg)
![20190914_190914_0006](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0006.jpg)
![20190914_190914_0007](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0007.jpg)
![20190914_190914_0007](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0007.jpg)
![20190914_190914_0007](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0007.jpg)
![20190914_190914_0008](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0008.jpg)
![20190914_190914_0008](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0008.jpg)
![20190914_190914_0008](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/20190914_190914_0008.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/A-SCA-Z-POP-Audition-Poster-2019-3B-Suc-3F-01-724x1024.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/A-SCA-Z-POP-Audition-Poster-2019-3B-Suc-3F-01-724x1024.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/A-SCA-Z-POP-Audition-Poster-2019-3B-Suc-3F-01-724x1024.jpg)
รอบคัดเลือกจัดวันที่ 18 ตุลาคม 2562 ที่วิทยาลัยดนตรีและศิลปะการแสดง SCA
THE WINNER รางวัลของผู้ชนะ Z-POP Dream Thailand Audition 2019
● ผู้ชนะในรายการได้รับการเดบิวจริงที่ประเทศเกาหลีในปี 2020 ต่างจากรายการอื่นๆ ที่ผู้ชนะได้เพียงเป็นศิลปินฝึกหัดไม่ได้เดบิว ● ผู้ชนะได้เป็นศิลปีนระดับนานาชาติ มีโอกาสแสดงในหลายประเทศในเอเชีย ● ผู้ชนะได้ไปใช้ชีวิตทำงานเป็นศิลปินที่ประเทศเกาหลี โดยทางสังกัดออกค่าใช้จ่ายให้ทุกอย่างและยังได้รับเงินเดือนอีกด้วย![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page1-3.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page1-3.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page1-3.jpg)
What is Z-POP?
Z-pop คือแนวดนตรีที่มีพื้นฐานเป็น K-pop ดู โดยรวมแล้วมีความเป็น K-Pop ทั้งในแง่ของ สไตล์และท่าเต้น แต่ในขณะที่ K-pop นันการใช้ คนเกาหลีเป็นศิลปินเพื่อถ่ายทอดเพลงภาษา เกาหลีไปทั่วโลก Z-Pop ใช้ชาวต่างชาติจาก หลากหลายประเทศเป็นศิลปินเพื่อถ่ายทอด เสียงเพลงเพื่อเชื่อมโลกเข้าด้วยกัน![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page2.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page2.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page2.jpg)
PROGRAM FORMAT
● Z-Pop Dream Thailand 2019 เป็นรายการเรียล ลิตี้ประกวดฟันหาเยาวชนไทย ชายหนึ่งคน และ หญิงหนึ่งคน ที่จะได้ไปเดบิวเป็นศิลปิน Boy Group และ Girl Group แห่งเอเชีย โดยออกผลงานเพลงที่ ประเทศเกาหลีภายใต้ โดยมี เยาวชนชายหญิงจากอีก 6 ประเทศ ได้แก่ ประเทศญี่ปุ่น ไต้หวัน อินเดีย อินโดนีเซีย ฟิลิปปนส์ และเวียดนาม ● Z-Pop Dream Thailand 2019 เป็นรายการ Season ที่ 2 โดยผู้ชนะเลิศใน Season แรก ได้เดบิวที่ประเทศเกาหลีเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 2019 และ ออกเดินทางแสดงไปหลายประเทศในเอเชีย ● Z-Pop Dream Thailand 2019 เป็นรายการที่ ออกอากาศทางช่อง MCOT HD 30 ด้วยความ ร่วมมือระหว่าง บมจ. อสมท, บริษัท T Town Entertainment, วิทยาลัยดนตรีและ ศิลปะการแสดง SCA (Superstar College of Arts) และ บริษัท Cozmic Group (Singapore) ● ผู้เข้าประกวดคัดเลือกสามารถสมัครได้ทั้งช่องทาง Online ผ่าน Mobile Application ชื่อ Glitsy หรือ SCA Website และสมัครมายังวิทยาลัยดนตรีและศิลปะการแสดง SCA เพื่อทำการคัดเลือกรอบแรกโดยกรรมการ ผู้ทรงคุณวุฒิทั้งชาวไทยและชาวเกาหลี ● ผู้ผ่านเข้ารอบสุดท้ายจะมีเพียง 12 คน คือ ชาย 6 คน และหญิง 6 คน ซึ่งจะต้องมาแสดงความสามารถ ทั้งการร้องเพลงและการเต้นบนเวทีคอนเสิร์ตต่อหน้าสายตาของคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิทั้งชาวไทย และชาวเกาหลี เพื่อคัดเลือกว่า ตัวแทนประเทศไทย ชาย 1 คนและหญิง 1 คนที่จะได้ไปเดบิวที่ประเทศเกาหลีจะเป็นใคร![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page3.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page3.jpg)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/09/page3.jpg)
การเดบิวที่ประเทศเกาหลี
VIDEO GALLERY
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/10/all-sponsor-001-1024x133.png)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/10/all-sponsor-001-1024x133.png)
![](https://www.scacollege.ac.th/wp-content/uploads/2019/10/all-sponsor-001-1024x133.png)